สอบถามเส้นทางการเดินรถครับ

กระทู้คำถาม
1. แยกปทุมวัน รถจาก ถ.พระราม 1 ฝั่งหอศิลป์กรุงเทพฯ ตรงไปฝั่งสยามพารากอนได้หรือเปล่าครับ
มีรั้วกั้นมีป้ายห้ามตรงไป แต่ก็มีรถรอไฟแดงที่แยก ดูแล้วเหมือนเจตนาจะตรงไป แต่บางวันรั้วก็ไปอยู่ข้างๆ เสา BTS แสดงว่าวันนั้นไม่ห้ามเหรอครับ

2. แยกเพลินจิต รถจาก ถ.เพลินจิต ฝั่งเซ็นทรัลเอ็มบาสซี่ ตรงไปฝั่งคอนโดโนเบิลได้หรือเปล่าครับ
มีป้ายห้ามตรงไป แต่ยกเว้นให้รถประจำทางตรงได้ กับรถที่จะขึ้นทางด่วน ผมตรงไปเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วน
แต่ก็เห็นรถรอไฟแดงจะตรงไป

3. แยกเพลินจิต รถจาก ถ.วิทยุ ฝั่งตึกสินธร เลี้ยวขวาไปฝั่งคอนโดโนเบิลได้หรือเปล่าครับ
มีป้ายห้ามเลี้ยวขวา ไม่มีข้อยกเว้น (ถึงจะขึ้นทางด่วนก็ห้ามเลี้ยวขวา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่