เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ควรทำยังไงกับสก๊อยในห้องที่ชอบแซะคะ?

คือเรื่องมันเริ่มจากการที่เราชอบคนๆนึงมากแล้วเราเพ้อถึงเขาบ่อยๆ เราชอบแซวเขาว่ามีใจ คือแซวเล่นๆอ่ะค่ะ เช่น ออนเท่ากับมีใจ จำได้เท่ากับมีใจ แค่เขาก็เล่นด้วยนะคะเขาไม่ได้ว่าอะไรเราเลยด้วยซ้ำ แต่ถ้าเขาทำเราน้อยเราก็จะโพสต์facebookระบาย เราปกติมาก แต่มาวันนึงมันเปิดเทอม เรานั่งเลื่อนfaceอยู่ดีๆก็เห็นเพื่อนในห้องคนนึงโพสแซะเรา ความจริงไม่ใช่คนนึงหรอกค่ะ เป็นกลุ่มนึงเลยก็ว่าได้ประมาณว่า เรามั่นหน้า แล้วก็พิมพ์ด่าเราในโพสต์เยอะเลย ว่าเราเพ้อเก่งเรามั่นหน้า ทั้งที่ตอนมันแซะในสตอรี่มันก็เพ้ออยู่นะคะ นอกจากด่าเพราะหมั่นใส้ ก็ลามมาถึงบูลี่รูปร่างหน้าตาเราด้วย โพสต์แซะยังไม่พอ มันแซะในห้องอีก เราได้แต่เงียบทำไรไม่ได้เพราะไม่อยากมีเรื่องกับเพื่อนในห้องเพราะยังต้องอยู่ด้วยกันไปอีกหลายเดือน แซะไม่หยุดมาอาทิตย์นึงเราเงียบตลอดแต่มันพาลมาถึงเพื่อนเรา จากเราโดนแซะคนเดียวกลายเป็นเพื่อนในกลุ่มเราก็โดนทุกคน แล้วก็ตามไปแซะไปแซวคนที่เราชอบด้วย อันนี้เราโมโหมากแต่พยามใจเย็นอยู่ เพื่อนในห้องดูเห็นใจเรานะแต่เหมือนจะทำไรไม่ได้เพราะพวกนั้นมันพวกกร่างคง+กับไม่อยากยุ่งด้วย เราควรทำไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่