ขอวิธีไปเที่ยวค้างคืนกับแฟนโดยที่พ่อแม่ให้ไปหน่อยค่ะ

อยากจะรบกวนขอวิธีไปเที่ยวต่างจังหวัดค้างคืนกับแฟนโดยที่พ่อแม่ให้ไปหน่อยค่ะ
แต่ก่อนตอนเรียนเราเข้าใจว่าการที่เขาไม่ให้ไปมันก็สมเหตุสมผล เพราะเราเรียนอยู่แต่ตอนนี้เราเรียนจบแล้ว ทำงานแล้ว มีการงานมั่นคง มีรถ มีคอนโดที่ซื้อกับแฟนหลังแต่งงานไปอยู่ด้วยกัน  ซึ่งเราเคยพูดกับพ่อแม่ตรงๆแล้ว แต่เขาให้ไปแค่เช้า-เย็นเท่านั้น ห้ามค้างคืนค่ะ พ่อแม่เราหัวโบราณมาก เคยมัดมือชกมาบอกตอนที่อยู่ต่างจังหวัดแล้ว แล้วอ้างว่าไปกับพ่อแม่แฟน (ซึ่งพ่อแม่แฟนเคยมาคุยเรื่องสิดสอดการแต่งงานแล้วนะคะ) พอบอกแม่จบ แม่บอกว่าไม่ได้ต้องกลับมา ห้ามค้างคืน ถ้าไม่กลับมาเขาจะไปรับถึงที่เลย เขาบอกยังไม่ได้หมั้น ต้องหมั้นก่อน ซึ่งการหมั้นคือต้องใช้เงินสิดสอดทั้งหมดมาหมั้น ซึ่งทางแฟนเราครอบครัวไม่ได้ร่ำรวยเลยไม่ได้หมั้นไว้รอแต่งทีเดียวค่ะ

เลยอยากจะรบกวนขอวิธีทำยังไงถึงจะไปเที่ยวต่างจังหวัดได้บ้างคะ เพราะตั้งแต่เรียนจบมาไม่เคยได้ไปเที่ยวไหนแม้กับเพื่อนผู้หญิงเขาก็ไม่เคยให้ไปค้างค่ะ จนเราไม่มีเพื่อนเราก็ไม่อะไร แต่พอเราทำงาน เราอยากจะพักสมอง อยากจะเที่ยว เราอยากจะใช้ชีวิตบ้าง เราอายุ27แล้วแต่ยังไม่เคยได้ไปไหน เวลาเครียดๆจากที่ทำงานเราก็พูดกับเขาไม่ได้ เขาบอกห้ามพูดว่าเหนื่อย จากที่เราจะได้ระบาย เรากลายเป็นโดนเขาเทศน์แทน เลยไม่อยากที่จะพูดอะไรอีกเลย เพราะเคยเปิดใจเรื่องไปเที่ยวเขาไม่รับฟัง แถมยังไล่เราออกจากบ้านถ้าคิดว่าโตแล้วจะทำอะไรก็ได้ก็ไปเลยเขาบอก เราเลยหมดหนทางจริงๆค่ะ

*ถ้าเราเขียนงงๆต้องขอโทษด้วยนะคะ ยังเขียนไม่ค่อยเก่งค่ะ*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่