เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หนี้จากพ่อเเม่ลูกต้องรับไหมคะ พ่อติดเหล้ามาก

คือตอนนี้เราเครียดมากๆค่ะ พ่อเราเป็นคนติดเหล้าเเต่ไม่เหมือนคนติดเหล้า เหมือนคนติดยามากกว่าเพราะว่าพ่อชอบด่าย่าก็คือเเม่ของพ่อนั่นเเหละค่ะ ด่าสาระพัด ชอบทำลายข้าวของที่บ้าน เเล้วก็บนจะลาออกๆจากงานทั้งๆที่เป็นหนี้อยู่เยอะมากเราไม่รู้ว่าเขาเอาไปทำอะไรบ้าง เเกทำงานอยู่ที่ตจวค่ะจะกลับมาทุกวันหยุด เสาร์ อาทิต เเล้วก็ชอบขาดงานมาบ่อยๆ
พ่อเรามีลูก3คนค่ะเเต่ทำตัวเเย่มากๆ เเม่เราไปอยู่ตจวไม่ได้ติดต่อกลับมาเลยน่าจะมีเเฟนใหม่ไปเเล้ว ท้อมากๆค่ะ พ่อก็มีเเฟนใหมีเเละเเฟนใหม่ที่อยู่กะพ่อก็สุดจะทนโดนทำร้ายร่างกายบ่อยๆ อยากจะหนีไปเเต่ก็ติดที่มีลูกกับพ่อ1คน ทั้ง3คนก็กำลังเรียนกันอยู่ทั้งนั้น เเต่ล่ะคนก็ยังอายุปม15-16 กันทั้งนั้น พ่อชอบด่าเรากับพี่เเบบไม่มีเหตุผลอยู่บ่อยๆบางครั้งก็ขึ้นขึ้นกูเลยค่ะปาข่าวของใส่ด้วยบางที ตอนนี้เรากำลังตั้งใจเรียนมากๆค่ะ เพื่อจะขอทุนจากรรไปต่อม.4อีกรรนึงค่ะ เพราะรู้ว่าพ่อไม่มีส่งเเน่นอน เกรดจากรร.เก่าถือว่าดีเลย เครียดกับอนาคตตัวเองมากๆ เเต่บอกกับตัวเองเสมอว่า จะไม่ให้รุ่นลูกรุ่นหลานในอนาคตต้องมาเจอกับที่เราเจออยู่ตอนนี้(ไม่พร้อมจะมีลูกทำไม)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่