โดนสายการบิน Vietnam Airlines เปลี่ยนที่นั่ง เนื่องจากเปลียนเครื่องบิน

สวัสดีครับ พอดีผมได้จองตั๋วสายการบินเวียดนาม แอร์ไลน์ Vietnam Airlines ไปเกาหลี โดยทำการจองจาก เว็บไซต์เวียดนามแอร์ไลน์โดยตรง
ด้วย เครื่องบินแบบ 787-9 ณ วันที่จอง เป็นเครื่องบิน แบบ Layout 2 ที่ไม่มี Premium Economy แต่พอมาเช็คอีกที ล่าสุดก่อนบิน 1 สัปดาห์ โดนเปลี่ยนเครื่องบิน และทำให้ที่นั่งของผมเปลี่ยนไปเป็น 787-9 Layout 1 ทำให้ได้ที่นั่ง Badseat ซึ่งผมเช็คในเว็บ Seat Guru แล้วว่า โดนเปลี่ยนที่นั่งจริงๆ

ทีนี้ จะเข้าทำการเปลี่ยนที่นั่งใหม่ เพราะ โดนที่นั่ง ไม่ติดริมหน้าต่าง กลับต้องโดนชาร์จเพิ่ม
อยากทราบว่า มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมครับ 

เพราะตอนจองก็เช็คทุกอย่างแล้ว ยอมรับ ticket condition เรื่องการเปลี่ยนตั๋วได้
แต่โดนเปลี่ยนเครื่องบิน ที่นั่งเลยเปลี่ยน พอจะเปลี่ยนใหม่ ต้องเสียเงิน อันนี้ไม่โอเคเอามากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่