เวลาไปร้านอาหารดื่มน้ำจากขวดไม่หมดเอากลับบ้านถือว่าแปลกไหมคะ

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะเรามีเพื่อนสนิทคนนึงเวลาไปร้านอาหารมันชอบห้ามเราเอาน้ำกลับ (ทั้งๆที่เราจ่ายน้ำตรงนี้) เป็นขวดน้ำขนาดใหญ่และเหลือน้ำเยอะมาก มันบอกว่ามันอายที่จะทำแบบนี้ และแปลก เราก็สงสัยว่ามันแปลกจริงๆหรอทั้งๆที่เราจ่ายค่าน้ำตรงนั้นไป เราเลยบอกกับเพื่อนว่าถ้าอยู่จุดที่เราหาเงินเอง ทุกบาท ทุกสตางค์ที่เราจ่าย เราจะเห็นคุณค่ามัน ไม่ใช่ว่าเป็นคนงกนะคะ แต่แค่คนส่วนใหญ่เขาไม่ทำกันใช่ไหมคะ?
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่