เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

วิศวะ นอกเหนือจากจุฬา เกษตร พระจอม แล้วที่ไหนเป็นตัวเลือกที่ดีรองๆลงมาครับ

วิศวะที่มีชื่อเสียงแบบเด่นๆเลย ที่ได้ยินกันคือ จุฬา เกษตร พระจอม 
แล้วถ้าหลุดจากตัวเลือกนี้ ที่ไหนถือว่าศักยภาพตามๆมาบ้างครับ

คะแนนสอบเข้าในตอนนี้ ชี้วัดได้มั้ย หรือ ความเก่าแก่สำคัญกว่า เพราะตอนนี้ บางมหาลัยคะแนนสูงกว่า มหาลัยเกียร์เก่ามาหลายปีแล้ว

ถ้าเทียบคะแนนสอบเข้า
ธรรมศาสตร์ มหิดล > พระนครเหนือ มช มข
มศว ศิลปากร > มอ. 
บูรพา นเรศวร > มทส

ถามผู้รู้ หรืออยู่ในแวดวงวิศวะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่