เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แว็กซ์แล้วเป็นขนคุด

ทุกคนเคยกำจัดขนรักแร้กันแบบไหนบ้างหรอคะ?
ส่วนตัว ถอน โกน แว็กซ์ และเลเซอร์
ตอนเลเซอร์รู้สึกดีมาก รักแร้เนียนดี แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยหันกบับมาแว็กซ์แทน โดยใช้แว็กซ์แบบน้ำผึ้ง ใช้ง่ายแค่ปาด แปะ และดึง สัปดาห์แรกรั้กแร้เนียนดี ขนหลุดไม่หมด 100% ต้องถอนออกบ้าง โดยรวมดี แต่พอผ่านไป 2-3 สัปดาห์ ขนขึ้นแล้วคันมาก คนอื่นบอกแว็กซ์แล้วขนจะบางลง ขึ้นน้อยลง แต่เราไม่บางเลย ขึ้นเนอะกว่าเดิม กระจายเป็นวงกว้างกว่าเดิม ขนขึ้นใหม่เป็นตอๆ เหมือนโกน แต้เราเลิกโกนตั้งแต่ ม. 3 ตอนนี้อายุ 23 แล้วค่ะ แว็กซ์อย่างเดียว แต่ละเดือนเรารักแร้สวยแค่ 2 สัปดาห์ได้ ตอนจนเริ่มขึ้นก็แว็กซ์ไม่ค่อยออก
ปล. ซ็อแวกซ์มาแว็กซ์เอง

ใครใช้แว็กซ์แบบไหนแล้วดีบอกต่อหน่อยค่ะ เราสั่งในแอปส้ม มันใช้ดีนะคะ แต่จนเราขึ้นไว หรือใครมีวิธีไหนลองแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่ทีปัญหาเรื่องรักแร้ดำเลย แต่ติดปัญหาเรื่องหนังไก่ ขนขึ้นใหม่ก็คัน เส้นขนไม่บางลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่