เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรียนคนละมหาลัย จะไปกันรอดมั้ย

ผมกับแฟนสนิทกันมาตั้งแต่ม.1 แล้วมาคบกันตอนอยู่ม.5 ซึ่งตอนนี้ก็อยู่ปี1  ผมอยู่สัตวแพทย์ จุฬา  แฟนผมอยู่แพทย์ มหิดล ซึ่งคณะของเราทั้ง2คน นั้นเรียนหนักมาก ไม่ค่อยมีเวลาให้กัน พักนี้เจอกันน้อยลง จากเมื่อก่อนสัปดาละครั้ง เหลือเดือนละ2ครั้ง ซึ่งมันอาจจะเยอะกว่าหลายคู่ก็จริง แต่สำหรับเรา2คนที่ตอนอยู่มัธยมเจอกันทุกวัน ผมถือว่ามันน้อยมากเลยทำให้ช่วงนี้เราค่อนข้างห่างเหินกัน เลยอยากถามพี่ๆที่คบกันจนจบมหาลัยไปได้ ว่ารักษาความสัมพันธ์ทางไกลแบบนี้ ไว้ยังไงหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่