ขอทำงานห้าง=เลิก?

เราตกงานอยู่ เลยคิดว่าจะทำงานในห้างไปพลางๆก่อน เวลาทำงาน ก้ห้างเปิด จนห้างปิด แต่แฟนเราบอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้น ความสัมพันธ์เราจะไปต่อยังไง มันต้องจบนะ เพราะเราจะไม่มีเวลาคุยกัน เพราะเราทำงานเวลาไม่ตรงกัน พี่ทำงานออฟฟิต 8.00-17.00 เราจะเอาเวลาที่ไหนคุย พี่นอนดึกไม่ได้ เพราะต้องตื่นเช้า จะให้มารอคุยสี่ห้าทุ่มไม่ได้หรอกนะ ถ้าเป็นแบบนั้นเราก็คงต้องเลิกกันสักวัน เพราะเราไม่ได้อยู่ด้วยกันนะ อย่าลืมสิ 

พอเราได้ฟังก็แบบ มันถึงขั้นต้องเลิกกันเลยจริงเหรอ?
กับการที่รักแค่อยากทำงานในห้าง เพราะคิดว่ามันได้งานง่ายที่สุดแล้วตอนนี้ เพราะเราสมัคร บริษัทไปหลายที่ไม่มีที่ไหนตอบรับ เราก้อายุ32แล้ว ส่วนมากก็เจอรับไม่เกิน30 ป.ตรี เราจบแค่ ปวส. อะไรที่มันทำได้ตอนนี้คือเราอยากทำหมดเลย 

ขอความเห็นจากเพื่อนๆทีมแฟนอยู่ไกล เวลางานไม่ตรงกันหน่อยค่ะ ว่าสุดท้าย ความสัมพันธ์มันต้องเลิกกันจริงเหรอ 

ปล.เราอยู่จังหวัดเดียวกันกับแฟน แค่คนละอำเภอ แค่นั้นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่