เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

More คาดว่าไม่น่าจะมีคีร์ผิดนะครับ เพราะ…. งบออกมาแล้วขาดทุนครับ น่าจะเป็นการใช้ insider มากกว่าครับ

ที่มองว่าไม่น่ามีเพราะ
1.) ปกติ จะมี Limit Volume ไว้ สำหรับรายย่อย ไม้ละ 10 ล้านหุ้น มูลค่าไม่เกิน 20ล้าน บาทต่อไม้ แต่สำหรับรายใหญ่มากๆ ไม่รู้ขยับได้ถึงขนาดไหน
2.) โอกาสที่จะได้หุ้นเยอะขนาดนั้นคือตอน ato ซึ่งก็จะสามารถแคนออเดอร์ได้ ยกเว้นคีร์แล้วคอมค้าง ณ ตอนเปิด ซึ่งโอกาสก็เป็นไปได้ยาก ระบบโบรคดีมากๆ ถ้าเล่นที่บ้านรายใหญ่ขนาดนั้นก็ไม่น่าใช้คอม+เน็ตกากๆนะครับ
3.) งบเป็นตัว confirm ว่าโอกาสที่จะเป็นการคีร์ผิดยิ่งน้อยเข้าไปอีก เพราะงบออกจากกำไรพลิกมาขาดทุน 

*ออเดอร์ มาจากไหน ตลาดรู้นะครับ เช็คได้ครับ โปรดชี้แจงด้วยครับ และกรุณาเอาผิดด้วยสำหรับคนที่ใช้ insider trade ชัดเจนซะขนาดนี้ แต่ถ้าสามารถชี้แจงได้ว่าเป็นการคีร์ผิดจริงก็กรุณาแจ้งด้วยนะครับว่าผิดยังไง ออเดอร์ที่คีร์ คีร์ยังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่