ถามผู้รู้ แนะนำฮวงจุ้ยแปลนบ้าน

เม่ารดน้ำ ใกล้จะได้ทำบ้านจริงๆแล้วค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำหรือวิเคราะห์แปลนบ้านนี้ค่า   

ชั้น 1 ห้องนอนคุณพ่อค่ะ 
ชั้น 2 ห้องนอน 2 ของเรา *ยังไม่แต่งงาน
ชั้น 2 ห้องนอน 3 คุณแม่

ประตูหน้าบ้านอยู่ทางทิศตะวันออก 
หลักๆบ้านนี้ผู้หญิงหาเงินเก่งค่ะ
เคยลองศึกษาเรื่องบ้านมังกร&เสือ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจทั้งหมด 🥲 

คำถาม
ภาพรวมของบ้านหลังนี้เป็นยังไงบ้างคะ 
ตำแหน่งห้องต่างๆ ครัว / ห้องน้ำ / ห้องทำงาน เหมาะสมหรือยัง

หรือใครมีคำแนะนำ สิ่งที่ควรรู้ในการสร้างบ้าน แนะนำมากได้เลยค่า   
เม่าบัลเล่ต์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่