รักษารากฟัน ทำเดือยฟัน ครอบฟัน ที่คลินิกราม2สไมล์

สวัสดีค่ะเราเป็นคนไข้จัดฟันของคลินิกราม2สไมล์
ตอนนี้เราอยู่ในขั้นตอนการเตรียมช่องปากก่อนจัดฟันค่ะ ฟันเรามีปัญหาค่อนข้างเยอะมากและฟันก็เหลือน้อย เราจึงจำเป็นต้องรักษารากฟันทำเดือนฟันและครอบฟันเพื่อรักษาฟันไว้ให้ได้เยอะที่สุดค่ะ   ครั้งแรกที่เราเริ่มรักษารากฟันระหว่างทำไม่ได้เลยค่ะ เพราะหมอจะฉีดยาชาให้เราก็ แต่จะเมื่อยหน่อยเพราะว่าต้องอ้าปากนาน คุณหมอก็ตามเราตลอดว่าเมื่อยไหม ถ้าเมื่อยให้บอกหมอนะ หมอจะเอาตัวยางให้กัด คุณหมอรักษารากทำดีนะคะ ทำครั้งเดียวเสร็จเลย หลังจากทำเสร็จพี่เคาน์เตอร์ก็แนะนำวิธีการดูแลรักษาและนัดให้เรามาเจอกับคุณหมอทำเดือยฟันและครอบฟันต่อ พอมาถึงขั้นตอนนี้คุณหมอก็จะบอกเราว่านานหน่อยนะ เมื่อยหน่อยเพราะต้องอ้าปากนาน และหมอก็พูดขอโทษเราไว้ก่อน พอหลังจากที่เราทำเดือนเสร็จแล้ว คุณหมอก็ทำครอบฟันชั่วคราวให้เราก่อนค่ะ เพราะหมอบอกว่าจัดฟันเสร็จแล้วถึงจะทำครอบฟันตัวจริงใส่
คุณหมอทั้ง2ท่านทำฟันดีทั้ง2คนเลยค่ะ ไม่มีดุหรือบ่นเลย และคุณหมอเปิดเพลงให้เราฟังด้วยค่ะ เป็นการผ่อนคลายไปให้ตัวเลย
ส่วนเรื่องราคาก็ไม่แพงนะคะ ถูกกว่าในเมืองเยอะเลย ของเรารักษารากเราจ่ายครั้งเดียวแต่ตอนทำครอบฟันเราแบ่งเป็น2ครั้งค่ะ
   คลินิกที่เราทำชื่อ คลินิกราม2สไมล์ นะคะ อยู่แถงมหาลัยรามคำแหง2ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่