เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

CPU Temp 60 องศา ตอน idle (notebook)

สอบถามหน่อยครับ Cpu temp ของ โน๊ตบุ๊คผม ตอนเปิดเครื่องวิ่งที่ 60-70 ไม่ลง max ตอนidle 95++ องศา ควรแก้ยังไงครับ
เครื่องซื้อมา2ปีแล้ว เป็น core i9-11900H ควรเปลี่ยนซิลิโคนมั้ย หรือควรแก้ยังไง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
"ตอนเปิดเครื่องวิ่งที่ 60-70 ไม่ลง max" คำว่า "ไม่ลง max" หมายถึงยังไงครับ แต่ที่บอกว่า "ตอนidle 95++ องศา" นี่เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ
เครื่องวัดคุณมีปัญหาแล้วแหละถ้า idle จะขนาดนี้ full load ไม่ทะลุ 150 เลยเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่