เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เราเสียมารยาทมั้ยคะที่มีความคิดแบบนี้

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนอยู่ด้วยกันค่ะที่บ้านแฟน คือแฟนเรานางทำงานทุกวันค่ะ จะเข้างาน8โมงทุกวันและที่ทำงานก็อยู่ใกล้บ้าน ไม่เกิน3กิโลประมาณนี้ค่ะ คือเราทำหน้าที่ของเรา คือเรากะเวลาไว้แล้วนะคะ ว่าต้องปลุกแฟนกี่โมงให้ไปอาบน้ำแต่งตัว แต่เราไม่ได้เป็นคนไปส่งไปรับนะคะ จะเป็นแม่แฟนที่ท่านไปรับไปส่ง เพราะท่านจะออกไปทำธุระตอนเช้า และเป็นทางผ่านที่แฟนทำงานพอดีค่ะ ท่านเลยจะเป็นคนไปส่งทุกวัน (และเพราะรถมอไซต์มีคันเดียวค่ะ เลยต้องไปด้วยกันทีเดียวเลย) แต่ทุกๆเช้า แม่แฟนจะชอบมาเคาะเรียกตั้งแต่ตี5 ให้แฟนเรารีบลุก คือแฟนเราเขาก็เหนื่อยเพราะทำงานทุกวัน คือเรากะเวลาที่ปลุกเขาไว้แล้ว และทำอะไรเสร็จเรียบร้อยจะให้ออกจากบ้าน7ครึ่ง แฟนเราก็โอเคนะคะ เขาบอกว่าเรากะเวลาให้เขาได้นอนพักผ่อนเต็มที่พอดี แต่คือถ้าแม่แฟนมาเคาะ แล้วแฟนไม่ลุก ท่านก็จะมาเคาะเรื่อยๆ จนแฟนเรานางหงุดหงิด แล้วก็จะพูดย้ำแฟนเราทุกวันว่ามันสายแล้ว แฟนพ็จะบอกว่าเพลียคือมันเช้ามากๆตั้งแต่ตี4ครึ่งทุกวันเลยค่ะ  เราปลุกแฟนเราคือ6ครึ่งค่ะ  พอแต่งตัวเสร็จพร้อมออกจากบ้านแล้ว แม่แฟนก็ย้ำอีกนะคะ ว่าไปสายทุกวัน ตอกบัตรกี่โมง และท่านพูดอะไรต่อคือเราไม่ได้ยินแล้วค่ะ แต่แฟนเราเขาหงุดหงิดเลย แล้วพูดว่าคนที่ทำงานเขาไม่ได้ว่าเลยเพราะไปถึงก็ไม่ได้สาย มีแต่แม่ที่บ่น คือในความคิดเรา เพราะท่านรีบไปทำธุระของท่าน แล้วท่านไม่ได้ไปเดี๋ยวนั้นเพราะต้องมารอแฟนเราท่านเลยมาบ่น คือเราเสียมารยาทมั้ยคะ ที่คิดแบบนี้ ตอนแรกก็ตกลงกันแล้วนะคะว่าให้ท่านไปทำธุระให้เสร็จเลย แล้วกลับมา เราจะเป็นคนไปส่งแฟนเอง ช่วงแรกก็เป็นแบบนั้นนะคะ พอมาหลังๆท่านก็บอกให้ไปด้วยกันแทนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่