เป็นไปได้หรือไม่ที่ร้านกาแฟเล็กๆพื้นที่ 6 ตรม เครื่องทำกาแฟเครื่องเดียวแต่ 2 หัว สามารถทำยอดขายกาแฟได้ถึง 1,400 แก้ว/วัน

ช่วยวิเคราะห์ความเป็นได้ให้หน่อยครับว่า เป็นไปได้จริงหรือไม่

ส่วนตัวคิดว่าต่อให้มีชั่วโมงขายพีคๆ วันละ 10 ชม. (ซึ่งยากมากๆ) ก็ต้องชงกาแฟให้ได้ถึง 140 แก้วต่อชั่วโมง

ใน 1 ชม. มี 60 นาที  แสดงว่าต้องชงกาแฟให้ได้ 2.3 แก้วต่อนาที

คือเวลาผมซื้อกาแฟที่สตาร์บัค หรืออเมซอน  ต่อให้ไม่มีคนรอคิวเลย  แต่ว่ากว่าจะรอพนักงานชงกาแฟเสร็จ 1 แก้ว  ผมคิดว่า ผมน่าจะรอนานเกิน 1 นาทีนะ

หรือว่าเค้าจะรวมเอาจำนวนแก้วของเครื่องดื่มที่ชงสำเร็จแล้วไว้ด้วย (แบบเทจากเหยือกได้เลย)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่