ทำยังไงให้เชื่อใจแฟนตัวเองเหมือนเมื่อก่อน

เรากับแฟนเคยคบกันมาแล้วรอบนึง แรกๆอะไรๆก็ดีไปหมดสัญญาว่าจะไม่ทิ้งกัน พอผ่านมาหนึ่งปีเราก็มีปัญหากันนิดหน่อย จนวันนึงเราไปเปิดแชทแฟนเพราะเห็นแฟนหายไปแล้วไม่ทักมา เราก็ไปเปิดแชทที่เขาคุยกับเพื่อนในแชทเขาบอกประมาณว่า เห้ยกุแอบชอบ"ชื่อคนที่แฟนชอบ"อะ ตอนนั้นจุกอกไปหมดเลยค่ะเพราะว่าเรายังคบกันอยู่เลยเราไว้ใจเขามาก เราเลยเริ่มทะเลาะกันละจบลงด้วยการบอกเลิกกัน
.
ผ่านมาเดือนกว่าๆเขาทักมาขอโทษเรา เราเลยเริ่มคุยกันอีกครั้งแต่เราไม่ได้ชอบเขาแล้ว แล้ววันนึงเขาก็บอกว่าชอบเราตอนนั้นเราตอบตกลง เราไม่ค่อยเชื่อใจเขาเหมือนเมื่อก่อนแล้วเพราะเจ็บไปหมด เราควรทำไงต่อดีคะสับสนมากค่ะตอนนี้
(อาจพิมร์ไม่ค่อยรู้เรื่องนะคะเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่ง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่