เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เก่งแต่ไม่มีน้ำใจผิดขนาดนั้นเลยหรอคะ??

เรื่องนี้เกี่ยวกับตัวเราค่ะ เราเป็นแค่เด็กคนหนึ่งที่เรีย​นค่อนข้างเก่ง วันหนึ่งเราโดนเพื่อนขอยืมสีไม้ แต่เราก็ไม่ให้ค่ะ เพราะว่าเพื่อนคนนั้นเคยทำสีเพื่อน​เราหายไป3แท่ง แล้วเพื่อนคนนั้นเขาเป็นคนขี้ฟ้อง​อยู่แล้วอ่ะค่ะ ก็เลยไปบอกครู หลังจากนั้นครูเขาก็บ่นเราในห้องต่อหน้าเพื่อนๆเลยค่ะ ซึ่งครูคนนั้นเป็นครูประจำชั้นของห้องเราค่ะ แล้วเขาก็บอกว่าเราผิด เราผิดจริงหรอคะ?? อันนี้เราไม่รู้จริงๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ซึ่งตอนที่ครูว่าเรา เขาว่าเราว่า " ครูไม่คิดว่าเธอจะเป็นคนแบบนี้นะ เธอเรียนเก่งก็เก่ง แต่ไม่คิดว่าเธอจะไม่มีน้ำใจขนาดนี้ ครูผิดหวังในตัวเธอมาก "
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่