เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Skincare Routines Plan ของผม โอเคไหมครับ ขอคำแนะนำ

ขออนุญาตสอบถามความเห็นครับ
จากปัญหาผิวของผม เรียงลำดับความกังวลประมาณนี้ครับ
1. ผิวมัน (ปกติไม่มีสิวครับ อาจมีสิวอุดตันบางครั้ง นาน ๆ ทีครับ)
2. ผิวไม่กระจ่างใส (ไม่ได้มีรอยสิว แต่ดูหมองคล้ำครับ)
3. รูขุมขนกว้าง
4. ผิวไม่เรียบเนียน (อันนี้ไม่มั่นใจ คือไม่ขรุขระ ไม่ได้มีหลุมสิว ไม่มีสิวนูน แต่มันไม่ได้เรียบเนียน ไม่ได้ผิวกระจกอะครับ)

ทีนี้ ถ้าผมใช้ skincare เรียงลำดับอย่างในภาพจะเหมาะสมไหมครับ
หรือเพื่อน ๆ มีตัวไหนจะแนะนำ หรือควรเปลี่ยนอันไหนเป็นอะไร แนะนำได้เลยนะครับ

*ในนี้คือที่วางแผนไว้นะครับ ตอนนี้ใช้แล้วเพิ่มมาเรื่อย ๆ จนเยอะไปหมด เลยทำแผนใหม่ ในภาพที่ติ๊กถูกคือกำลังใช้อยู่ ส่วนที่ยังไม่ติ๊ก คือในขั้นตอนนั้น ๆ รอตัวที่กำลังใช้หมดก่อน แล้วจะซื้อตัวที่ลิสต์ไว้มาใช้ต่อไปครับ

**ส่วน eyecream ปกติใช้ moisturizer ที่ใช้ประจำทาแทนครับ ไม่ค่อยมีปัญหาระคายเคืองที่ผิวรอบดวงตาครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่