เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามคนที่กูเบ้านผ่านค่ะ

สวัสดีค่ะ เรายื่นกู้บ้านกับ ธอส. ไป 2,500,000 บาท
ขอสอบถามเพื่อนๆว่า ขั้นตอนของแต่ละคนเป็นยังไงกันบ้าง
เราจะทราบเมื่อไหร่ว่ากู้บ้านผ่าน ได้วงเงินกี่% ค่ะ แชร์ประสบการณ์กันหน่อยย
ปล. เรามีสวัสดิการ MOU กับ ธอส. ค่ะ
ตอนนี้เราเช็คสถานะใน GHB Buddy ทุกชั่วโมงเลยค่ะ การเดินเรื่องของเราค่อนข้างเร็ว
1/11/65 = ยื่นเอกสาร กับ ธอส. เช็คสถานะในGHB ขึ้นไม่พบข้อมูล
3/11/65 = ข้อความประเมินเข้าตอน 19:01 น. สถานะขึ้น ประเมินความสามารถในการผ่อนชำระคืนเงินกู้
4/11/65 = ประเมินนัดดูบ้านวันนี้เลย เสียค่าประเมิน 2,800฿ สถานะขึ้น ประเมินความสามารถในการผ่อนชำระคืนเงินกู้
5-6/11/65 = ติด เสาร์ อาทิตย์
7/11/65 = สถานะขึ้น ประเมินความสามารถในการผ่อนชำระคืนเงินกู้
8/11/65 = สถานะขึ้น ประเมินความสามารถในการผ่อนชำระคืนเงินกู้

อยากทราบว่าเราจะทราบได้เมื่อไหร่ค่ะ ว่าเรากู้ได้จากวงเงินที่ข้อไป กี่%
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ปกติคุณน่าจะประเมินตนเองได้ก่อนยื่นเอกสารแล้ว รายได้ หนี้สิน จำนวนเงินที่ขอกู้ ว่าจะผ่านหรือไม่
ผมมีปัญหาแค่จะกู้ธนาคารไหนดีจึงจะได้ประโยชน์สูงสุด สอดคล้องกับรายได้ วิธีการใช้หนี้ของเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่