พาแมวตัวเมียไปทำหมัน 24 ชั่วโมงผ่านไป ขังแล้ว โดดหนีลงจากหน้าต่างชั้น 2 และโดนขึ้นหลังคา

คือหนูได้พาแมวที่บ้านไปทำหมัน (แมวตัวแรกพึ่งเคยเลี้ยง) หลังจากที่นางฝื้นตัวจากยาสลบ นางก็เดินทั่วห้อง (หนูไม่มีกรง เลยขังนางไว้ในห้องค่ะ)
ตอนเช้าออกมาทำงาน นางโดดหนีลงจากชั้น 2 แล้วปีนหลังคาที่บ้าน  เดินทั่วบ้าน ทั้งๆที่ทำหมันได้ 1 วัน หนูเองก็ต้องไปทำงาน สงสารนางมากๆ
เลยอยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ว่าในกรณีแบบนี้ น้องแมวเราจะเป็นอะไรไหมคะ  ?  น้องแมวจะหายดีรึป่าว ถ้าเดินๆโดดๆแบบนี้
ตอนนี้ขังไว้ในบ้านค่ะ แต่นางก็แอบปีนขึ้นหลังคาขึ้นลงไปมา กลัวแผลนางปริ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่