ถ้าไม่เก่งวิทย์ประถม เรียนวิทย์ม.ต้นรู้เรื่องไหม?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้หนูอยู่ม.ต้น สมัยประถมหนูไม่ค่อยตั้งใจเรียนวิชานี้เลยค่ะ หนูกำลังคิดว่าจะกลับไปเรียนหรือทวนใหม่ของประถม 4-6 ค่ะ 
แต่หนูไม่อยากเสียเวลาเยอะ(หนูจะได้นำเวลาไปเรียนของม.ต้นค่ะ) เลยอยากให้พี่ ๆ ที่จะมาตอบกระทู้หนูช่วยคัดบทที่สำคัญได้ไหมคะ
(ถ้าอยากให้หนูเรียนพิเศษหรือซื้อหนังสือมาเรียน คงไม่ได้ค่ะ อะไรหลาย ๆ อย่างไม่สะดวกค่ะ) ขอขอบคุณพี่ ๆ ที่มาตอบกระทู้หนูล่วงหน้านะคะพาพันขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เริ่มเรียนตั้งแต่ของ ม. ๑ เลยก็ได้ เนื้อหาช่วงประถมไม่ต้องไปทวนหรือเรียนใหม่หรอก ยังไงเนื้อหาของวิทย์ม.ต้น ก็แทบจะสอนใหม่หมดอยู่แล้ว คราวนี้ตั้งใจเรียนให้ดี ๆ ตั้งแต่ชั่วโมงแรก บทแรกเลยเป็นอันใช้ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่