ใครใช้ไฟโซล่าเซลแทนไฟสนามบ้าง มียี่ห้อไหนสว่างนานๆแนะนำมั้ยครับ

ที่บ้านผมไฟสวนไฟสนามจะติดแบบไฟสปอตไลท์โซล่าเซลซะส่วนใหญ่  มีแค่บางจุดที่เปิดไฟบ้าน   

ปัญหาไฟโซล่าที่เจอคือบางดวงบางยี่ห้อมันไม่ทนเอาซะเลย  ตอนนี้กลางวันแดดดีๆแผงโดนแดดตลอด แบตน่าจะเก็บได้เต็ม
แต่ออกมาดูตอนตี2บางดวงดับไปแล้ว  บางดวงยังสว่างได้ประมาณ50%(ดวงนี้คือดี ซื้อมาดวงแรกเลยแต่นานมากแล้ว)
พอจะซื้อยี่ห้อที่บอกว่าดีตอนนี้ดันหาไม่ได้แล้ว ร้านเดิมเปลี่ยนไปขายยี่ห้อตัวเอง แถมคุณภาพแย่ลง(คือดวงที่ดับ)

อยากถามบ้านเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้ไฟโซล่าเซลว่ามียี่ห้อไหนใช้แล้วดีมากๆพอจะแนะนำมั้ยครับ
จะเป็นแบบสปอตไลท์หรือแบบโคมหัวเสาหรือแบบอื่นก็ได้ครับ

พาพันขอบคุณ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 26
พี่จ๋าาาาาลองหันมาใช้ไฟดซล่าเซลล์รุ่นนี้ดูนะ มันจ้ามากกกก แบตเตอร์รี่อยู่ได้ยาวนาน คุณภาพดี
ทนน้ำทนฝน ป้องกันฟ้าผ่าได้ด้วย เออออมันเริ่ด
ปลอดภัย หายห่วง ติดตั้งก็ง่าย ใช้งานกับแต่ละสถานที่ได้หลากหลาย ลองสอยมาใช้ดูนะจ๊ะพี่ https://shope.ee/4KsXNIUPnk
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่