คนอินเดียเค้ากินโรตีราดนมข้น โรยน้ำตาลแบบบ้านเรามั้ยครับ

ลองดูพวกคลิป Street Food ของอินเดียในยูทูป ส่วนใหญ่เห็นกินกันเป็นของคาว เช่น กินกับพวกแกงต่างๆ มากกว่า
แทบไม่เห็นเอาโรตีมาทำเป็นของหวานเลย

ที่อินเดียเค้ามีโรตีราดนมข้น โรยน้ำตาลแบบ้านเรามั้ยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

ปล.ตอนพิมพ์ไปก็นึกอยากกินขึ้นมาเลย 555 โรตีกรอบๆราดนมข้น+น้ำตาล กินตอนร้อนๆ อร่อยมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่