เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เจาะหูเป็นหนอง

เจาะหูมาด้วยปืน แพ้ต่างหูทุกชนิด แพ้แม้กระทั่งไทเทเนียมแบบแป้น เจาะมา3วันบวมเป่งหนองไหล ทั้งๆที่ใช้น้ำเกลือทำความสะอาดแผลตลอด
เราเลยใช้ต่างหูทองแบบห่วง พร้อมกินยาฆ่าเชื้อของหมอจนหายบวมและคัน

แต่ตอนนี้ใส่ต่างหูห่วงทองมา3เดือน ยังไม่กล้าขยับ พอจะขยับแล้วรู้สึกเจ็บข้างในรูแผล

มีข้อสงสัยว่า ต้องอีกนานแค่ไหนจึงจะขยับต่างหูได้ปกติคะ เพราะใส่ไม่เคยถอดมา3เดือนเต็ม

เพื่อนๆมีใครแพ้ง่ายอย่างเราบ้าง รบกวนแลกเปลี่ยนประสบการณ์ทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล.เราเป็นคนน้ำเหลืองไม่ดีด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่