เพื่อนลืมเเฟนเก่าได้ไหมเเบบนี้

คือเรื่องเกิดจากเพื่อนเราชอบคนๆนึงตอนม.1เเต่คนที่เพื่อนชอบอยู่ม.2นะตอนนั้นเเล้วได้คบกันเเล้วมาเลิกกันตอนเพื่อนเราประมาณม.2เทอม1หรือ2จำไม่ได้(เรียนออนไลน์)เหตุผลเพราะเพื่อนเราบอกเลิกทะเลาะกันเเล้วไม่ค่อยเข้าใจกันเลิกกับเเฟนเก่าได้คือนิสัยเเฟนเก่าเพื่อนเราลุคเงียบๆนิ่งๆพูดอาจจะน้อยเเต่จริงๆเราคิดว่าเขานิสัยดีนะเข้ากับเพื่อนเรามาก เเต่ตอนนั้นเรามองว่าเพื่อนเราความคิดเเบบเด็กๆเเล้วเพิ่งมีเเฟนคนเเรกด้วยกันทั้งคู่เเถมช่วงคบกันเพื่อนเราไม่เคยได้คุยหรือเจอเเบบหน้าต่อหน้ายกเว้นการโทรเเต่เพื่อนเราบอกโทรน้อยอยู่ดีก่อนหน้านี้เพื่อนเราเเค่เเอบชอบตามถ่ายรูปเวลาเจอเเต่หลังจากตกลงคบกันยังไม่เคยเจอกันเลยเพราะเรียนออนไลน์เเล้วเลิกกันก่อน
ประเด็น หลังจากเลิกกันเพื่อนเราก็ไม่ได้ดูโหยหาเเฟนเก่าเลยเเล้วก็มีคนมาเเอบชอบเพื่อนเราหลังจากเลิกกับเเฟนเก่าไม่นานคนที่เเอบชอบนั้นรุ่นเดียวกันคนละห้องนิสัยพูดเยอะไม่ค่อยเขินอยากมาหาเพื่อนเราก็เดินมาเเรกคบกันดีค่ะเเต่เพื่อนเราบอกกับคนนี้ว่ายังไม่คบกันนะคุยๆกันก่อน(เราขอให้นามคนเเอบชอบว่าคนคุยนะคะ)เเต่ทำทุกอย่างเหมือนเเฟนไปไหนมาไหนคนคุยเเต่เเปลว่าห้ามคนกับคนอื่นเเล้วนะเพราะอารมณ์ประมาณกำลังคบกับเพื่อนเราเเต่ก็ไม่ได้คบกัน งงไหม5555ทำตัวเหมือนเเฟนเเต่ก็ไม่ใช่เเฟน ตอนเเรกเพื่อนเราบอกหลัง6เดือนถ้าไปต่อได้ค่อยมาคบกันเเล้วอยู่ตอนนี้ก็เลื่อนมา8เดือนเเทน เพื่อนเรามาบอกช่วงไม่นานมานี้ว่ารู้สึกยังห่วงหรือยังรักเเฟนเก่าอยู่ก็ไม่รู้เเต่อยากใช้ชีวิตเเบบไม่มีใครเเค่เเอบชอบเขาเเต่ก็ไม่อยากให้คนที่เเอบชอบมีเเฟนเพื่อนเราบอกเพื่อนเราไม่ได้เบื่อคนคุยเเต่เเค่ยังลืมเเฟนเก่าได้ไม่สนิท เรานี่ช็อคเลยค่ะสงสารคนคุย เราบอกเพื่อนว่ามห้เลิกคุยกับคนคุยดีไหมเราบอกเเบบนี้มา2ครั้งรอบเเรกเพื่อนเราก็มาปรึกษาเรื่องเเฟนเก่าอารมณ์ยังรักยังเป็นห่วงเเต่ไม่อยากคบเเต่ก็ไม่อยากเลิกคุยกับคนคุยถ้าเห็นคนคุยไปมีเเฟนใหม่ก็รับไม่ได้ไม่อยากให้เป็นเเบบนั้นพอเราบอกว่าสงสารคนคุยนะเขาไม่รู้เรื่องอะไรเลยเเต่ต้องมาเจออะไรเเบบนี้เพื่อนเราบอกเเค่ขอเวลาลืมเเฟนเก่าเราบอกตรงๆว่าตอนเราได้ยินรู้สึกโมโหค่ะเพราะคนคุยทำได้เเค่รอสรุปเพื่อนเราก็ยังคุยกับคนคุยต่อเเต่ก็ยังคอยเเอบดูเเอบถ่ายเเฟนเก่าถามเรื่องคาบเรียน เพื่อนเราบันทึกรูปตารางเรียนเเฟนเก่าถามว่าคาบนี้เเฟนเก่าเรียนอะไรเเอบถ่ายรูปเเฟนเก่าเวลาเจอจนเราบอกว่าระวังเเฟนเก่าอึดอัดเพราะเขาจำหน้าได้ ทั้งๆที่การกระทำที่เพื่อนเราทำก็คือเหมือนเเอบชอบเขาเลยเเต่ตัวเองมีคนคุย เรา งง เราสงสารคนคุยเพื่อนเราใครเคยเป็นเเบบเพื่อนเราบ้างคะเเล้วเเบบนี้เรียกว่าความสัมพันธ์อะไร?????
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่