คนปกติกินแอลกอฮอแล้วรู้สึกยังไง

คือผมอายุ 30 กว่า ที่ผ่านมาเวลาไปปาร์ตี้ก็จะมีจิบเหล้าเบียร์บ้างเป็นมารยาท แต่ไม่เคยรู้สึกชอบเลย

ผมกินเหล้าเบียร์แล้วจะหายใจไม่ค่อยออก รู้สึกเหมือนป่วย หน้าบวม กินแค่ 2 กระป๋องก็มีอาการแล้ว แต่พออายุเยอะขึ้นร่างกายอ่อนแอ อาการจะแรงขึ้นเรื่อยๆ

ตอนแรกๆ นึกว่ามันคืออาการเมา ปกติที่ทุกคนเป็นกัน  นึกว่าเราแค่เป็นคนคออ่อนเฉยๆ วันนึงคุยกับเพื่อน เค้าบอกว่าเค้าไม่เป็นกันนะ ก็เลยประหลาดใจ มา google ดู เหมือนเราจะแพ้แอลกอฮอ หรืออาจจะตับไม่ค่อยดีอยู่แล้ว

เพื่อความแน่ใจอยากจะสอบถามครับว่าคนอื่นกินแล้ว หายใจไม่ออก หน้าบวม สมองตื้อๆ เหมือนตอนเป็นไข้ กันหรือเปล่าครับ ที่เค้าว่ากินแล้วกึ่มๆ คลายเครียดนี่มันรู้สึกยังไงหรอครับ

คือถามเพื่อความชัวร์ว่าผมไม่ปกติ ต่อไปจะได้ปฏิเสธไม่ดื่มดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่