เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สุขภาพแบตลดลงฮวบเลยยยย

สอบถามครับผมใช้ iPhone xs max เมื่อวันก่อนยัง89 อยู่พอมาวันนี้เหลือ85 งงมาก คือผมไม่ได้เล่นจนเครื่องดับนะครับ เหลือ20-30 ก็ชาร์จเลย แต่ชาร์จเล่นบ้างไม่บ่อยมาก แบบนี้ปกติมั้ยครับ

ปล. เครื่องนี้แบตแท้นะครับ ผมเปลี่ยนที่ศูนย์มา วันที่24 แบตลดจาก90 เหลือ89 แล้วตั้งแต่วันที่24 ถึงวันที่6 ซึ่งผ่านมาแค่12 วันแต่สุขภาพแบตลดไปตั้ง5% แล้วไม่ได้ลดทีละ1% นะครับ ลดมาทีเดียว5% เลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่