Honda City Type-Z โช๊คหลังเสีย ซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ?

รถ22ปี ใช้วิ่งไปตลาดใกล้ๆ วิ่งไกลไม่เกิน50โล วิ่งไม่เกิน100
บ้านใกล้พรานนกโช๊คอัพสาย4 ถ้าเอาไปซ่อมเผื่อใช้งาน 3-5 ปีไหวไม๊ครับ
หรือ ถ้าซ่อมราคาใกล้กับของใหม่ เปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าไม๊ครับ ช่วยแนะโช๊คเทียบด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2

ดูราคาเอาครับ จากร้านขายของออนไลน์ ว่าราคาเป็นไง โคตรถูกอะครับ
ถ้าเอาไปซ่อมก็ต้นละ 800แล้ว คู่นึงพันกว่าบาท เจอร้านห่วยๆเจาะรูแล้วอัดน้ำมัน
ทีนี้ปัญหาที่มันรั่วมันก็ไม่ได้ถูแก้ไขปัญหาสิครับ 2-3เดือนรั่วเหมือนเดิม
เจอร้านดีๆ ก็เปลี่ยนซีล อัดน่ำมันอัดแก๊สให้ ทีนี้จะถึงปีหรือป่าว
ถ้ามันยังไม่ได้ถูกแก้ปญหาเรื่องแกนโช้คสึก เป็นรอย ตามด เผลอๆรั่วอีก
ถ้าซื้อใหม่ 2-3พัน คือจบเลย 3ปีนี่จิ๊บๆครับ สบาย ไม่ต้องมานั่งกังวล
ใช้ยาวๆถึงแน่นอน ถ้าขับดีเผลอๆ 5ปี

ฝากไว้ครับ การซ่อมโช้คผมมองไว้ซ่อม ในกรณีเป็นโช้คแต่ง โช้คซิ่งเท่านั้น
เช่น Tein Cusco Gab พวกนี้มือ 1 หลายหมื่น บางยี่ห้อมีศูนย์บริการ Overhaull
อะไหล่แท้ น้ำมันแรงดันอัดแก๊ส ได้ค่าจะผู้ผลิต อันนี้โอเคนะ น่าซ่อม
แต่โช้ครถใช้งานธรรมดาบ้านๆ จะไปศ่อมทำไมครับ ชั่งโลขายดีกว่า
อย่าไปคิดเสียน้อยเสียยากเลย ได้ไม่คุ้มเสีย ใช้ไม่นานพังอีก
ใครแนะนำว่าที่นั่นที่นี่ดี  ไม่มีใครไปรับผิดชอบแทนคุณถ้ามันต้องพัง เสียตังอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่