ดรอปเรียนแย่หรอ

จบม.6แล้วดรอปแย่มากมั้ยคะ มีผู้ใหญ่หลายคนถามจะต่อไหน เราบอกดรอปก่อนค่ะเขาไม่เห็นด้วยกันค่ะเขาบอกเดี๋ยวก็ขี้เกียจเรียนทุกคนเลย แต่เราไม่พร้อมเลยค่ะ เราค้างค่าเทอมม.6 เกือบ2หมื่น ยังไม่มีปัญญาจ่ายเลยก็ไม่ได้ใบจบ จะทำงานพิเศษเสริมก็ได้เลิกเรียนกับปิดเทอมก็ขายของที่ตลาดให้แม่เงินตรงนี้ก็ใช้จ่ายในครอบครัวไปวันๆ จริงๆไม่อยากดรอปเลยอยากเรียนแต่มันไม่มีทางออกอื่นแล้ว หรือใครอยากจะแนะนำอะไรบอกได้นะคะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่