เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผมควรทำยังไงดี เจอพวกเพื่อนร่วมงานๆ

คือผมไปทำงานที่ร้านอาหารแห่งนึงในภูเก็ต แล้วเจอเพื่อนร่วมงานปากหมาๆ เรียกว่าหมาเลยก็ได้ หากลุ่มหาพักพวกแก่แล้ว แต่พอรู้ว่าผม ไม่เอาด้วยไม่เล่นด้วย ผมไม่เคารพเหมือนคนอื่นๆ ก็พูดเสียๆหายไปต่างๆนาๆใส่ผม ทั้งที่ตัวผมก็ไม่ได้ทำอะไรผิด คือ ดีแต่จ้องจับผิดคนอื่น คนแบบนี้ควรทำยังไงกับมันดี ปาดคอเลยดีไหม บางทีผมก็โมโหนะ แต่ผมคิดว่าผมไปทำงาน ไม่ได้ไปเป็นหมาหมู่ จับกลุ่มนินทาคนอื่น งานเราคนละงานกันด้วย แต่ชอบเข้ามายิ้มงานคนอื่น คิดว่าตัวเองแก่กว่าประสบการณ์มากกว่าแล้วทำงานมานานกว่าเลยจะหาเรื่องเบลมคนอื่น อยากให้คนแบบนี้หมดไปจากที่ทำงาน ผมว่าการทำงานมันจะดีขึ้นเยอะ เจอพวกนี้แล้วประสาทจะเสีย ถ้าคนแบบนี้หมดไปจากทุกบริษัท ผมว่างานก็น่าจะราบรื่นทุกบริษัทแน่ ผมเป็นเหมือนแกะดำในที่ทำงาน ผมว่าบางทีผมต้องจิงจังล่ะ ให้จองกินจนเคยตัว พอไม่ให้ก็บ่น ขี้เหนียว เวลาเหล้ากุขาดมาช่วยชดกูไหมล่ะ แม่ฃเจอแต่เพื่อนร่วมงานเห็นแก่ตัว ไปที่ไหนๆก็เจอทุกที่ โคตรเป็นปัญหาสังคมจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่