ควรขับรถบิ๊กไบค์แบบไหนดี

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวเป็นคนหนัก 120 + เลยอ่ะค่ะและถ้าจะขับรถปกติมันค่อนข้างที่จะเล็กส่วนจะนั่งวินมอเตอร์ไซค์ก็เกรงใจเขาต้องให้ทิปเขาตลอดเพราะว่าเราเป็นคนตัวใหญ่เลยอยากแก้ปัญหาโดยการซื้อมอเตอร์ไซค์ขับเองตอนนี้มีงบอยู่ประมาณ9 แสนนิดๆเกือบ 1 ล้าน(เก็บมา 5 ปีแล้ว)เลยอยากรู้ว่าสามารถซื้อบิ๊กไบค์แบบไหนได้บ้างไม่จำกัดรุ่นหรือแบรนด์
.
มันก็จะมีคนถามอีกว่ามีเงินล้านนึงทำไมถึงไม่ไปซื้อบ้านต้องบอกเลยว่าสร้างบ้านไว้แล้วค่ะเลยไม่จำเป็นต้องซื้อบ้านเพิ่มอยากได้มอเตอร์ไซค์ไว้ขับดีกว่าเนาะแล้วมันก็จะมีคำถามอีกว่าทำไมไม่ซื้อรถใหญ่ขับเลยก็จะบอกว่าที่บ้านมีอยู่แล้วค่ะแต่ว่ามันขับยาก😅
.
.
ลักษณะตัวเป็นคนสูง159 ถึง 161 น้ำหนัก 120 +รบกวนช่วยหาให้หน่อยนะคะแล้วก็อธิบายให้ด้วยเพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่😅🥺

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่