เพื่อนสนิทไปสนิทกับคนอื่นมากกว่า

สวัสดีครับ ผมมีเพื่อนคนนึงที่เจอและเริ่มสนิทกันมานานแล้ว สมมติว่าชื่อนนท์ สนิทกันมากไปไหนตัวติดกันกินข้าวช่วนกันไปเที่ยวก็ไป ไปไหนก็ชวน คือรู้สึกว่าคนนี้แหละเพื่อนที่ตามหามานาน ซึ่งเราก็มี่เพื่อนอีกคนนึงที่เจอกันตอนม.4 สมมติชื่อต้น คุยกันบ้าง อะไรบ้าง 

จุดเริ่มต้นมันอยู่ตรงนี้แหละครับ
หลังจากที่ผมรู้จักกับต้น เราก็เริ่มคุยกันแบบกลุ่ม 3 คน ไปไหนมาไหนด้วยกัน
แต่แล้วนนท์ก็เริ่มสนิทกับต้นมากเรื่อยๆในเวลาไม่ถึง 2 เดือน
เราก็ไม่ได้อะไรจนถึงเมื่อประมาณเดือนก่อน ต้นกับนนท์สนิทกันมากขึ้นๆจนสนิทกันมากกว่าเรากับนนท์ซะอีก
มันหนักขึ้นจนถึงจุดที่จากเราเป็นเพื่อนสนิท กลายเป็นเพื่อนธรรมดา จากที่ตัวติดกับเรา ก็ไปตัวติดกับต้นแทน ไปกินข้าว ก็ชวนต้นไปคนเดียว ส่วนเราเกาะไปด้วย เค้าเดินคุยกันสนุกสนาน เราเดินตามหลัง เราชวนนนท์คุย เค้าก็ตอบแบบ เออๆออๆแล้วหันไปคุยกับต้น 

จนกระทั่งเมื่อวาน (เหตุผลที่เราตั้งกระทู้เลย)

เลิกเรียน เล่นเกมกัน 3 คน จนเราตาย

นนท์และต้น : อ่อนจัง 5555
ผม : เออๆ ชุบหน่อยดิ
นนท์ : อ่อนๆอย่างเงี้ยชุบไปก็เสียเวลา เอาเวลาไปเก็บของดรอปดีกว่า ปล่อยให้มันนอนอย่างงั้นแหละ เนอะ
ต้น : ใช่ๆ 555
(เรายิ่งรู้สึกแย่เข้าไปใหญ่)
**เล่นกันต่อจนจบเกม แต่เราไม่ได้ของอะไรเลยเพราะนอนตายอยู่ทั้งเกม**

เค้าสองคนเดินกันไป เราตามห้อยท้ายพูดเสริมที่เค้าคุยกันเหมือนเดิม นนท์ถามต้นว่า
นนท์ : ตรงนั้นมีคนเตรียมจัดงานวันลอยกระทงด้วย ไปดูไหม
ต้น : ไปสิๆ
(โดยที่ไม่ชวนเราเหมือนเดิม)
ผม : ไปด้วยสิ
นนท์ : ไปด้วยเหรอ ก็ได้ มาสิ
เดินกันไประหว่างทางก็พูดเรื่องเกมที่เล่นกัน
(ตอนนั้นคิดว่า ถึงเค้าไม่มีเราก็คงไม่เป็นไรมั้ง เลยหยุดเดิน และแน่นนอน เค้าไม่แม้แต่จะหันมาดูว่าเราที่เดินตามมาด้วยหายไปไหน จนทั้งสองคนเดินกันไปสุดทางเลี้ยวหายลับตาไป)
เรากลับบ้านมาด้วยความรู้สึกเหงาๆ
วันต่อมาก็เหมือนๆเดิม เรารู้สึกแย่สุดๆแล้วมาตั้งกระทู้นี้และมาถามว่าควรทำยังไงดีอะครับ เพื่อนสนิทใช่ว่าจะหาใหม่ได้ง่ายๆเหมือนๆเหรียญบาทตกข้างทางนะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่