[ขอความช่วยเหลือ] ใช้กิมบอลกับกล้องแล้วภาพยังสั่น

สวัสดีครับ ผมใช้กิมบอล Zhiyun Weebill S เข้ากับ Sony ZV-E10 ที่ประกอบเลนส์คิดมาด้วย
คือผมได้ลองดูคลิปตั้งบาลานซ์ต่าง ๆ แล้วครับ ผมเลยต้องเพิ่มน้ำหนักให้กล้องด้วยการติดไฟด้านบนเพื่อให้ตั้งบาลานซ์ได้
แต่ทุกครั้งที่ auto tune มอเตอร์จะสั่นตลอดเลยครับ ภาพก็สั่นด้วย ผมเลยต้องรถความแรงมอเตอร์ไม่ให้ภาพสั่น มันก็ไม่ได้ช่วยกันสั่นจากการใช้กิมบอล

อยากทราบว่ามีวิธีตั้งค่าหรือแก้ไขไหมครับ หรือผมควรไปหาศูนย์
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่