เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

SAITAMA กับ NARITA เมืองไหนน่าอยู่กว่ากันครับ

มีแพลนจะไปเรียนภาษาญี่ปุ่นปีหน้า หลักสูตร 2 ปี หลังเรียนจบก็จะหางานทำต่อครับ

อยากทราบว่าระหว่างเมือง SAITAMA กับเมือง NARITA เมืองไหนน่าอยู่มากกว่ากันครับ
ช่วยแนะนำข้อดีและข้อเสียของทั้ง 2 เมืองนี้ให้ทราบหน่อยได้ไหมครับ

และมีความจำเป็นต้องเข้าไปทำกิจกรรม (ซ้อมดนตรี) ที่ TOKYO ทุกสัปดาห์ / สัปดาห์ละ 1 วัน (วันเสาร์)
ส่วนวันจันทร์-ศุกร์ เรียนภาษาและทำงานพาร์ทไทม์ครับ

ที่ไม่เลือกอยู่โตเกียวเพราะไม่ชอบความแออัดและวุ่นวายครับ
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่