ใครเคยดู ขบวนการซุปเปอร์เซนไตในช่อง Gang Cartoon ไหมคะ?

ตอนเด็กๆเราจำได้ว่าเคยดูขบวนการซุปเปอร์เซนไตขบวนการหนึ่งอ่ะค่ะ จำไม่ได้ว่าขบวนการนั้นชื่อว่าอะไร แต่เราจำได้อยู่ฉากหนึ่ง ก็คือ ในฉากตอนนึงอ่ะค่ะจะมีพวกตัวร้ายใช้กุญแจใขตรงหน้าอกเด็กเพื่อเอาคริสตัลไป แล้วจะมีอยู่ช่วงหนึ่งของตอนก็คือ ตัวร้ายจับเด็กไว้เป็นตัวประกันตรงหน้าผาค่ะ พอตัวเอกมาเจรจาตัวร้ายก็เอากุญแจใข อกเด็ก ที่เป็นตัวประกันแล้วเขวี้ยงเด็กตกหน้าผาเลยอ่ะค่ะ อยากถามคนเคยเห็นผ่านๆตาและยังที่จะพอจำได้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะว่า ขบวนการเนี้ยชื่อว่าอะไร พอดีเรามาตามย้อนดูขบวนการเก่าๆที่เคยดูตอนอนุบาลจนจำฉากนี้ได้พอดีแต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรเลยขอความอนุเคราะห์จากทุกคนที่เข้ามาอ่านของเรานะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่