แนะนำกล้องถ่ายศิลปิน

สวัสดีค่ะ พอดีเรากำลังจะตัดสินใจซื้อกล้อง โดยหลักๆจุดประสงค์เลยคือเอาไว้ถ่ายศิลปินเวลามีงานมีคอนเสิร์ต
เลยอยากขอคำแนะนำว่า ควรเป็นกล้องรุ่นไหนยี่ห้ออะไร ร่วมไปถึงตัวเลนส์ว่าต้องใช้ประมาณไหน ถึงจะได้รูปออกมาสวยๆค่ะ
จริงไม่ได้อยากได้รุ่นแพงหลักแสนขนาดนั้น ขอแค่ถ่ายให้ศิลปินชัดและรูปออกมาสวยกว่าโทรศัพท์ก็พอค่ะ
รบกวนผู้รู้กี่ยวกับกล้องช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่