เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ยื่นกู้คอนโดใหม่ 1.9ล้านบาทไป เงินเดือน31k อยากรู้จะผ่านมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เราอายุ26ปี การทำงาน3ปีจึงตัดสินใจ ยื่นกู้คอนโดใหม่35 ตรม. 1.9ล้านบาทย่านเพชรเกษม กทม. ห่างรถไฟฟ้า150เมตรไป เงินเดือน31k ไม่มีหนี้เครดิตบูโรแน่นอนค่ะ (บัตรเครดิตมียอดผ่อนเดือนละ1,027 อยู่10เดือน) มีการใช้บัตรเครดิตผ่อน ไม่มีภาระค่าใช้จ่ายอื่นๆ (ไม่มีรถ) แต่มีกยศ. ซึ่งตอนนี้เหลืออีก150,000.- แต่ผ่อนทุกเดือนโดยหักจากเงินเดือนไปเลยค่ะ มีเงินนอนเก็บอยู่ในบัญชี1แสนกว่าบาทค่ะ ปัจจุบันมีธนาคารเจ้าหนึ่ง โทรมาขอไปประเมินคอนโดแล้วค่ะ  อยากสอบถามผู้อยู่ในวงการนี้หรือใครก็ได้ที่ทราบ ว่าพอจะผ่านมั้ยคะ เพราะตอนนี้รอแบบทรมานมากเลยค่ะ  (ยื่นเรื่องไปตั้งแต่ 18/10/2022 มีขอเอกสารเพิ่มเติมไปล่าสุดวันที่27/10/2022)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่