คนที่บ้านไม่เห็นด้วยกับการซื้อปืน

ผมจะซื้อปืนลูกซองมาเพื่อ ดูแลบ้านที่ดินต่างๆและปกป้องครอบครัว พอผมลองคุยกับคนที่บ้านว่าจะไปซื้อปืน ผมสนใจที่บ้านก้ไม่พอใจไม่สนับสนุนที่จะซื้อ เพราะกลัวว่าผมจะเอไปยิงใครละไปมีเรื่องกับใครและบอกใครจะมาทำอะไรที่บ้านเราได้ ผมก็อธิบายเหตุผลไปก้คนที่บ้านไม่สนเป็นทะเลาะกันเองในบ้านตอนนี้บอกไม่สนับสนุนเรื่องนี้
ซึ่ง ผมเป็นคนที่มองว่า มีติดไว้ไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใล้แล้สไม่มีดีกว่า ซึ่ง ผมก็เป็นคนทำงานเลี้ยงครอบครัว เป็นเสาร์หลักของบ้าน แต่ผมเห็นมีคนโตในบ้านเลยคุยด้วย แต่ความเห็นไม่ตรงกันเลยผมควรทำไงดี ไปต่อก็อึดอัด จะไม่ซื้อก็เป็นห่วงครอบครัวทรัพสิน มีรั้วบ้านก็ไม่อุ่นใจเวลากลางคืน มีป่าเยอะมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่