เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะรู้ได้ยังไงคะว่าถูกลองใจ

กระทู้คำถาม
คือเราคุยกับคนๆนึงอยู่ค่ะ เจอเขาในไอจี เขาค่อนข้างนิสัยดีเลย แล้วเราก็ถูกชะตากับเขามากๆ คุยไปสักพักเขาก็บอกว่าชอบเรา แต่เราก็ไม่ได้อะไรหรอกค่ะ เพราะเราก็ชอบเขาในฐานะเพื่อนคนนึง เราคุยกับไปประมาณสองชั่วโมงเขาก็ขอตัวไปชาร์ตแบต แต่ผ่านไปประมาณ 30 นาทีก็มีแอคเคานต์แอคเคานต์หนึ่งทักเรามา ประมาณขอจีบ เราเลยบอกไปว่า ลองคุยกันก่อนมั้ย เขาตอบตกลงแล้วก็ถามเราอีกว่า มีคนที่ชอบรึยัง เราตอบไปว่า ยังไม่แน่ใจว่าชอบรึเปล่า ที่เราตอบไปแบบนั้นเพราะเราเป็นคนที่ชอบคนง่ายมาก จะให้บอกว่าชอบเลยก็จะยังไงยังไงอยู่ พอคุยกับแอคเคานต์นี้เสร็จผ่านไปสักพักคนๆนั้นก็ทักเรามาแล้วถามประมาณว่า ตอนไม่อยู่มีใครทักมาจีบมั้ย เราตอบไปว่าไม่เพราะมันคือเรื่องส่วนตัว เขาเลยถามกลับมาอีกรอบว่าแน่ใจนะ แต่เราก็ยืนยันคำตอบเดิม แบบนี้เรียกว่าลองใจรึเปล่าคะ แล้วจะทำยังไงให้รู้ว่าเขาลองใจคะ เพราะถามคอนเฟิร์มไปเลยร้อยเปอร์เซ็นต์มันก็คงแปลกๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่