เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เคยผิดหวังในตัวแฟนมากๆเพียงเพราะคำพูดเพียงคำเดียวมั้ง?

เราคบกันมา 1 ปีมีทะเลาะบ้างตามประสาคนรัก นางเป็นคนเรียบร้อย อ่อนหวาน พูดจาเพราะ คนรอบข้างเรามีแต่คนรุมรักนาง เพราะเค้าเป็นคนอ่อนโยน และด้วยเหตุการหนึ่งผมไปดื่มกับเพื่อนแต่ลืมบอกนางเพราะแบ็ตหมด นางโทรหาผม โทรหาแม่ผม โทรหาเพื่อนผม ผมยืม Power bank เพื่อนมาเสียบและโทรคุยกับนาง นางถามผมว่าอยู่ใหน ผมก็ไม่กล้าบอกเพราะเค้าเป็นคนไม่ชอบให้ผมไปดื่มเพราะทุกครั้งที่บอกมักจะทะเลาะกันทุกที่  ผมก็คิดอยู่นานว่าจะบอกดีมั้ย

แล้วจู่ๆก็มีเสียงตะคอกดังมาก พูดว่า"ละกูถามว่าอยู่ใหน "  กิริยาแบบนี้เหมือนไม่ใช่เค้า

แล้วความรู้สึกผมตอนนั้นคือช็อคมาก ไม่คิดเลยว่าแฟนเราจะก้าวร้าวได้ขนาดนี้ แต่เวลาเราทะเลาะเราก็แทบไม่เคยขึ้นเสียงใส่เค้านะ

ตอนนั้นรู้สึกเหมือนโดนตบหน้าเลย ยืนถือโทรศัพท์ค้างไว้นานมาก เอาตรงๆ คือเกิดมาเพิ่งเคยโดนด่าแบบนี้ แล้วยิ่งออกมาจากปากแฟนเรา
คนที่เราคิดว่าเค้าเป็นคนสุภาพมาก ลองนึกภาพตามนะ ผญ.คนนึงที่มีแต่คนรุมรัก เพื่อนเรา คนรอบข้างรักเค้าหมดเพราะเค้าเป็นคนน่ารัก สุภาพ ดูถ่อมตัวนิดๆ มันเหมือนตกลงมาจากตึก เรานี่ได้แต่คิดว่าขนาดเป็นแฟนยังด่าขนาดนี้ ถ้าแต่งงานกันมันจะด่าเรามากกว่านี้มั้ย

เรารู้สึกเลยว่า ความรู้สึกเรามันลดลง เรารู้สึกรังเกียจเค้าแบบไม่มีสาเหตุ ใจนึงก็บอกตัวเองให้ใจเย็นๆ เพราะผ่านอะไรมาด้วยกันเยอะ

ผมควรทำยังใงต่อดี จะไปต่อหรือพอแค่นี้ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
พอแค่นี้เถิดค่ะ

ในมุมของเธอ ที่มองมา
ผู้ชายที่ จู่ๆ หายไป โทรตามก็ไม่รับสาย อ้างว่า แบตหมด  พอติดต่อได้ ก็อ้ำๆอึ้งๆ
ที่แท้ก็ติดเพื่อน ไปดื่มกับเพื่อน (มีเรื่องผู้หญิงด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้)  ทะเลาะกันหลายครั้งเรื่องนี้ ก็ยังแอบไป

เธอเอง ก็คงจะเอือมระอาคุณอยู่เหมือนกัน  ความรู้สึก ก็คงจะลดลง นานแล้ว  
ไม่เหลือความนับถือ หรือ ความหวานซึ้งในใจแล้ว เวลาโกรธ ถึงตะคอกออกมาแบบนั้น

เธอคงคิดว่า ขนาดเป็นแฟนยังขนาดนี้
แต่งงานกันไป คงได้ ผัวขี้เมาหยำเป ติดเพื่อน ไม่กลับบ้าน หายหัวไปทั้งคืน ติดต่อไม่ได้  
ปล่อยให้อีกฝ่ายเป็นห่วง โดยไม่แคร์กันหนักกว่านี้แน่ๆ

เธอคงรู้สึก รังเกียจคุณ “แบบมีเหตุ” ตามที่กล่าวมาข้างต้น
แต่อีกใจ ก็คง หวังว่า คุณจะเปลี่ยนนิสัยได้ ผ่านอะไรมาด้วยกันเยอะ จึงยังไม่บอกเลิกออกมา

เพราะฉะนั้น …
ถ้ารักทั้งคู่ จืดจางลงขนาดนี้   เปิดโอกาส ให้ตัวเอง มีคนดีๆ คนใหม่ เข้ามาในชีวิตดีกว่านะคะ

เทียน

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ความคิดเห็นที่ 4
แปลว่าพฤติกรรมของคุณ ไม่เหมาะที่จะมีนางฟ้าไว้ในครอบครองอีกแล้ว

คุณอาจจะเหมาะที่จะมีผู้หญิงธรรมดา ไม่พอใจก็ด่า ขึ้นขึ้นกรู  แบบนี้ก็เป็นได้

ถ้าคิดว่าตัวเองบอบบาง รับไม่ได้  ก็ถอยออกมา

แล้วไปทำตัวเป็นเทวดาน้อยๆ  อัญเชิญนางฟ้าองค์ใหม่มาเป็นแฟนนะคะ

ก็ดูกันไปว่า ..... จะมีใครแปลงร่างใส่คุณอีกหรือเปล่าอ้ะนะ
ความคิดเห็นที่ 29
เขาไม่ชอบคนกินเหล้า แอบไปกิน หายไม่บอก แค่เขาขึ้นกู มาเล่นบทเหยื่อเลย คนอะไร
ความคิดเห็นที่ 20
ก่อนจะผิดหวังในตัวแฟน ดูพฤติกรรมตัวเองก่อน
ความคิดเห็นที่ 21
หนีไปเที่ยว ติดต่อไม่ได้ แล้วโดนจับได้เลยโดนด่านั่นแหละครับ

รับได้ก็คบต่อ รับไม่ได้ก็หาใหม่ครับ

มีคนบางคน ถึงคุณทำตัวแบบนี้ เค้าก็ไม่ด่า คุยดี ๆ ก็มีครับ  

แต่เค้าจะใจเย็นได้นานเท่าไหร่ถ้าคุณทำผิดซ้ำๆ ล่ะ   หรือคนๆ นั้น คือแฟนคุณเมื่อ 9 เดือนก่อนมั้ยครับ เค้าเปลี่ยนไปเพราะเรารึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่