บ้านกลางเมือง สุขุมวิท-อ่อนนุช เป็นยังไงบ้างครับ ดีไหมครับ ขอรีวิวจากลูกบ้านหน่อยครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ จากกระทู้ที่แล้วที่สนใจสิริเพลส พัฒนาการ แต่รู้สึกไม่ไหวกับถนนซอยที่หมู่บ้านตั้งอยู่จริงๆ คือตัวบ้านสวยมาก ตัวหมู่บ้านก็ดูสงบดีมาก  แต่ทางไปหมู่บ้านมันแคบและวันที่ไปดูครั้งที่ 2 เจอรถบรรทุกเข้าออกค่อนข้างเยอะ พอดีมีเพื่อนแนะนำไปดูบ้านกลางเมือง เพราะราคาใกล้เคียงกัน และ location ใกล้ที่ทำงานมาก เท่าที่ไปดูมาก็ค่อนข้างถูกใจ แต่มาอ่านกระทู้แล้วรู้สึกหวั่นๆ

พอคุบกับ sales เขาบอกตัวกระทู้ที่ลูกบ้านพบปัญหาเป็นอีกโครงการ แต่สุขุมวิท-อ่อนนุช ยังไม่มีลูกบ้านพบปัญหาพวกนั้น เลยขออนุญาตถามเพื่อเป็นข้อมูลนำมาใช้ตัดสินใจหน่อยนะครับ

1. มีท่านใดพบปัญหาฝนตก ฝนสาด แล้วน้ำซึมเข้าตัวบ้านมั้ยครับ ถ้ามีปัญหานี้ หลังจากโครงการมาแก้แล้วปัญหาหายมั้ยครับ หรือ ถ้าไม่มีปัญหานี้เลยก็จะดีมากเลยครับ

2.ช่วงฝนตกหนักๆ ที่ผ่านมา น้ำท่วมถนนทางเข้าหมู่บ้าน ไหมครับ รถเก๋งเข้าออกทางอ่อนนุชได้ปกติไหมครับ

3. ไปอ่านบางกระทู้บอกว่าแถว zone นั้นมีกลิ่นขยะ อันนี้กลิ่นมาถึงบ้านกลางเมืองไหมครับ

4. นอกจากปัญหาน้ำรั่วซึม ตัวบ้านมีปัญหาจุกจิกกวนใจหลังเข้าอยู่ไหมครับ

5. ผนังเขากันเสียงดังเวลาเพื่อนบ้านเปิดทีวีหรือเครื่องเสียงดังๆ ได้จริงๆ ใช่ไหมครับ

6. จากที่พี่ๆ อยู่มา สภาพแวดล้อมโดยรวมและเพื่อนบ้านเป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่