เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รู้สึกเลือกเรียนผิด

ตอนนี้หนูอยู่ม.1ค่ะ กำลังจะเทอม2เเล้ว จริงๆรู้สึกมาตั้งเเต่เทอม1เเล้วค่ะว่าหนูเรียนห้องนี้เเล้วไม่มีความสุขเเต่ตอนสอบเข้ามาหนูตั้งใจมากๆเลยค่ะเพราะมันเป็นโรงเรียนประจำจังหวัดเเล้วก็เป็นห้องเรียนพิเศษวิทย์ คณิตด้วยตอนนั้นรู้สึกอยากเรียนจริงๆเเต่พอสอบเข้าได้เเล้ว ได้เรียนจริงๆเเล้วก็รู้สึกว่ามันเหนื่อยมากสำหรับหนู หนูรู้สึกว่ายิ่งเรียนหนูยิ่งเครียดไม่รู้จะเอายังไงต่อดี ตอนนี้ก็คิดๆไว้ค่ะว่าทนเรียนให้จบเทอมนี้ก่อนเเล้วพอม.2จะขอไปอยู่ห้องธรรมดาเเต่ไม่รู้จะได้รึป่าว เรื่องนี้หนูไม่กลเาบอกเเม่เลยค่ะกลัวว่าเเม่จะเสียใจที่หนูไม่สามารถเรียนห้องนี้ได้ หนูควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่