ถ้าเราจะซื้อคอมพิวเตอร์ เราควรบอกพนักงานว่าไงดีคะ

เรามีปัญหากับโน๊ตบุ๊ค ปัญหาหลักคือค้างบ่อย ร้อนง่ายแค่ดูยูทูปก็ร้อน เอามาเล่นเกมไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ ร้อนมากๆ เราตัดสินใจว่าจะซื้อคอม พ้อยท์หลักคือเราจะเอามาเล่นเกม พวกวาโร ไม่ก็ไฟท์เอ็ม เราไม่ค่อยรู้สเปกของคอมพิวเตอร์เท่าไหร่ เราควรบอก พนง.ว่าอะไรดีคะ เพื่อนบอกว่าถ้าจะซื้อคอมมาเล่นเกมให้ซื้อการ์ดจอแยกมาด้วยจะทำให้เล่นเกมลื่นขึ้น มันจำเป็นมั้ยคะ เพราะเราไปดูราคามา มันแอบราคาสูงอยู่พอประมาณ เรามีงบแค่20-25k เราควรเลือกสเปกแบบไหนดีคะ ที่เล่นเกมแล้วไม่กระตุก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่