เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แนะนำเด็ก67 ที่ไม่เก่งอะไรสักอย่างทำไงดีคะ

สอบถามหน่อยค่ะ คือ ส่วนตัวตอนนี้อยู่ม.5 เป็นเด็ก67ค่ะ  เกรดเฉลี่ยไม่ถือว่าแย่ค่ะ 3.5+ ทุกเทอม เรียนสายวิทย์คณิตค่ะ แต่ไม่เก่งคณิตกับเคมีเลย ส่วนตัวไม่ชอบคณิตเลยค่ะแต่เกรดไม่ต่ำกว่า2.5 ทั้งพื้นกับเพิ่มค่ะ  แต่เคมีคือไม่ไหว อยู่ที่1.5-2.5 เองค่ะTT ส่วนฟิสิกส์ทำได้ค่ะแต่ไม่ถึงกับชอบ เกรดอยู่ประมาณ3.5-4ค่ะ แต่ส่วนตัวเราชอบวิทย์กับชีวะมาก แต่เราก็ไม่ค่อยเก่งค่ะ เกรดประมาณ3-4ค่ะ เกรด อังกฤษเราไม่ดีมากค่ะ ประมาณ 2.5-4 ค่ะ พอไปได้เราไม่ชอบคำนวณค่ะ แต่เราชอบเกี่ยวกับชีวะมากกว่าค่ะ สอบถามว่าจะพอเรียนคณะไหนไหวบ้างไหมคะ พอดีไปโอเพ่นเฮ้าส์ ของม.ศิลปากร กับม.หิดล มาแล้ว พอไปดูจริงๆส่วนตัวตื่นเต้นตื่นตากับพวกคณะชีวะมากค่ะ แต่ลองไปดูคณิตรู้สึกยากไปหมด แต่ทางบ้านให้เรียนไปทางสายวิทย์คอมค่ะ ไม่ก็การตลาด ส่วนตัวเราไม่แน่ใจในตัวเองว่าชอบอะไรเลยค่ะ ที่สำคัญเราไม่มีผลงานเด่นๆที่จะใส่ในPortfolio เลยค่ะ ช่วยแนะนำได้ไหมคะ อยากมีเวลาเตรียมตัวก่อนสักสองเทอม กลัวเลือกผิดค่ะTT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่