เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

DELL Acer Asus lenovo ตัวไหนดีครับในเรท 30000

เน้นที่ การ์ดจอ 3050 ขึ้นไป 
ดูๆไว้ก็รุ่น dell g15 , lenove idea pad gaming, asus tuf dash , acer nitro an515 

ในเรื่องของยี้ห้อรุ่นไหนทนกว่ากัน ในส่วนของระบบระบายความร้อน 

แต่ dell แพงกว่าเพื่อนเลย ดีเพื่อนกว่ารึป่าว 555

อยากรู้ข้อดีข้อเสียแต่ละยี้ห้อ
หรือมีรุ่นอื่นแนะนำได้นะครับ

อยากขอถามอีกคำถามซื้อ  notebook ควรซื้อตัวที่มี Microsoft office ติดมาด้วยไหมสำหรับใช้เรียนในมหาลัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่