สวัสดีค่ะ มีปัญหาที่อยากให้ทุกคนช่วยตอบหน่อยค่ะ

มีปัญหาหนักใจ อยากสอบถามทั้งทุกคนค่ะ พอดีดิฉันเป็นครูเพิ่งบรรจุได้ไม่นาน รร.ให้เป็นครูประจำชั้นประถม และเราต้องสอนทุกวิชาค่ะ พอเปิดเทอม 1 มาเราก็สอนปกตินะคะ แต่พอปิดเทอม มีผู้ปกครองท่านโทรมาบอกว่า ลูกเขาเครียดเพราะเราสอนจริงจังเกินไป โดยเฉพาะคณิตศาสตร์ เราจึงตอบไปว่าอยากให้เด็กการออกเขียนได้ คิดเลขได้ เพราะมันเป็นพื้นฐานของการเรียน ผู้ปกครองเหมือนจะเข้าใจที่เราอธิบายนะคะ แต่เขาก็บอกว่าเด็กไม่อยากมาเรียนเลย ไม่เหมือนตอนเรียนกับครูคนอื่น เขาอยากย้ายรร. มันทำให้เรารู้สึกแย่มากเลยค่ะ คิดทบทวนกับตัวเองว่าเราทำอะไรผิดไปเจอผู้ปกครองพูดแบบนี้ เราไปต่อไม่ถูกเลยค่ะ ไม่รู้เลยว่าจะสอนยังไง หรือเราจริงจังกับการสอนมากเกินไปคะ จะแก้ยังไงดี เครียดมากเลยค่ะ อยากขอคำแนะนำค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่