ขออนุญาต​สอบถามการดูแลหมา​เป็นหัดแล้วขาหลังอ่อนแรง​ ขับถ่ายเองไม่ได้​ค่ะ

สวัสดีค่ะ​  ขออนุญาต​เล่ารายละเอียดนะคะ​ พอดีรับน้องหมาพันธ์​ไซบีเรี่ยนมาเลี้ยง​ อายุ​ 3​ ปี​ เพศผู้​ ก่อนเอาเข้าบ้านได้ตรวจเลือดและฉีดวัคซีนให้น้องเรียบร้อย​  ที่บ้านมีน้องหมาอีก3ตัว​  เลี้ยงในบ้าน​ มีรั้วรอบขอบชิด​  อยู่ๆน้องมีอาการซึมไม่กินข้าว​  เลยพาไปตรวจ​ ปรากฏ​ว่ามีเชื้อหัด​  หลังจากนั้นก็เริ่มมีอาการตามโรคหัด​ ตอนนี้ขาหลังไม่มีแรง​  ฉี่เองได้แต่ต้องช่วยกด​  และอึเองไม่ได้เหมือนน้องไม่มีแรงเบ่ง​ ต้องสวน​  อยากขอฟังประสบการณ์​พี่ๆน้องๆเพื่อนๆวิธีการดูแลน้องหลังจากนี้ค่ะ​  ว่าต้องดูตรงไหนเป็นพิเศษ​  ใครเคยมีน้องหมาเป็นหัดตอนโตแล้วไหมคะ​  เค้าจะมีโอกาสกลับมาเดินได้ไหมคะ​  คุยกับคุณหมอ​ คุณหมอบอกให้นวดตามข้อต่อ​ เพื่อนคนไหนมีประสบการณ์ดูแลน้องหมา​ รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์​ให้ฟังจะขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยคะ​   สงสารน้องมาก​   ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่