เที่ยวเชียงคานกับภูเรือ แบบไม่มีรถส่วนตัว

อยากทราบว่าใครมีแนวทางหรือแผนบ้างมั้ยคะ 3วันกับ2คืน หรืออาจจะเป็น4วัน3คืนค่ะ ตั้งใจว่าจะไปนอนอุทยาน2คืนและลงมานอนเชียงคาน1คืนแล้วกลับค่ะ ใครพอชำนาญช่วยแนะแนวการเดินทางได้มั้ยคะ อยู่บางแสนค่ะพี่ๆ 
ปล.1อยากทราบว่าวันปีใหม่เคาท์ดาวน์คนขึ้นไปนอนที่อุทยานเยอะมั้ยด้วยค่ะ กลัวคนไม่เยอะ รู้สึกเหวงๆ555
ปล.2คือว่ามันต้องมีเรื่องของการต่อรถขึ้นเขาไปที่อุทยาน ตรงนี้เค้ามีรถบริการรถรับส่งด้วยใช่มั้ยคะ เพราะถามแท็กซี่คือหลักพันเลยค่ะแง
ขอขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่