Failกับ รพ.เรื่องกระโหลกร้าว

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับขอแชร์ประสบการณ์ ผมกระโหลกร้าว  เรื่องจากรถมอเตอร์ไซค์ ล้ม แต่ใส่หมวกกันน็อค ได้มาแต่แผล ตามตัว ตอนที่ผมล้มข้างขวาลงครับหัวกระแทก ระยะเวลาผ่านไป 1 เดือนเต็ม ช่วงแรกๆมีอาการ เวลาส่ายหัว จะปวดจีดๆ ผมก็ไม่ได้ไปหา หมอ ระยะเวลาผ่านมา1เดือน เริ่มมีอาการเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเริ่มปวดแบบทนไม่ได้ปวดแบบ ฟ้าผ่ามาที่สมองปวดร้าวมากครับ ผมเลยไปหาหมอ ตามสิทธิ์ประกันสังคม หมอให้อาการว่า เป็นไมเกรน ก็ให้ยา แก้ปวด กับคลายเครียดมา ผมกินยา+นอนพัก 1อาทิตย์เต็มที่ไม่ได้ทำงาน ไม่หายปวดปวดหนักเหมือนเดิม นอนพักคือ วันนึง เกือบ 12 ชม. นอนพักจน ขาชา มือชา เพราะมันไม่ได้ลงเดินมันปวดหัวมาก รามไปถึงดวงตาข้างขวา จนสุดจะทน วันนี้ 24 ต.ค 65 ผมได้ไป รพ.เอกชน แถวบางบัวทอง เหตุผลที่ผมไปเอกชนเพราะผมรู้ว่าถ้าไปที่เดิมก็คงเป็นไมเกรนเหมือนเดิม เลยยอมเสียเงินเพื่ออยากรู้ว่าตัวเองเป็นอะไรกันแน่ ไปถึงก็บอกหมอถึง อาการ สรุปได้ เอ็กซเรย์ ก็เจอ สมองร้าว คุณหมอเลยบอกว่าสิทธิ์ของเราอยู่ไหน เค้าอยากให้ไปหาตาม สิทธิ์ จะได้ไม่เสียเงินเยอะ  สรุปคุณหมอเลยเขียนหนังสือพร้อมใบ เอ็กซเรย์ เป็นหนังสือ ส่งตัว ให้ไปตาม สิทธิ์ ผมก็ไป ตามสิทธิ์ รพ.แถว รัตนาธิเบศร์ นั่งรอหมออยู่ 2 ชม.ด้วยความที่คนเยอะ ผมก็นั่งทนปวดหัวพอถึงคิว หมอก็ถามว่าเป็นตรงไหนจาก รพ.อะไรมาพูดแบบเหมือนไม่อยากรักษา ผมก็บอก เอ็กซ์เรย์จาก รพ.นี้ๆ และเค้าก็ส่งผมไปเอ็กซเรย์อีก รอบ และพอ เอ็กซเรย์เสร็จบอกให้ผมไปนั่งที่เดิมเพื่อรอเรียก อีก 1 ชม.เต็ม พอหมอเรียกเข้าไป สรุป หมอบอกว่าผมไม่เป็นอะไรเลยไม่มีอะไรหักหรือ แตก ผมนี้ งง และหมอก็พูดมาด้วยว่า ยาแก้ปวดไม่ต้องหรอกมั้ง ผมเลย บอกว่าแต่ ผมปวดหัวมากเลยนะครับ และเค้าก็บอกว่า นั้นเอายา แก้ปวดไป ไม่หายค่อยมาใหม่ ผมนี้ งง นั่งรอ 3 ชม.เพื่อเอายา แก้ปวด ทั้งๆที่แผ่นเอ็กซเรย์ที่ผมถือไปให้แก่ดู มันเป็นรอยแตกของ กระโหลกอยู่กลาง หน้าผาก ผมFail มากนั่งรอไม่ได้ไรเลยนอกจาก ยา แก้ปวด 12 เม็ด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่